Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Similar topics
Latest topics
» Kmodz Bug Thẻ Rename 6119 ( 165VC )
Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeFri Oct 26, 2012 1:02 pm by lombom1

» Hack Mua Kênh Fam Audition 6119
Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeFri Oct 26, 2012 1:02 pm by lombom1

» Training Tool Active v8.18 Per Au 6119
Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeFri Oct 26, 2012 1:01 pm by lombom1

» Jdancer v2 hack au 6119, auto au, chống dis, auto nvtt au 6119
Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeFri Oct 26, 2012 1:00 pm by lombom1

» [B] •MasterModz 6119| Hack Diss Mat | Hack Bug Hanh Dong [/B]
Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeFri Oct 26, 2012 12:58 pm by lombom1

» VMModz 6119 ( Auto tự làm NVTT + Auto úp tim + tự sẵn sàng + bug full hành động vip )
Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeFri Oct 26, 2012 12:58 pm by lombom1

» SolarModz 6119 - Auto Hack au, auto nvtt 6119 full
Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeFri Oct 26, 2012 12:57 pm by lombom1

» KModz Hack Audition 6119 - Cập nhật 26/9/2012[/URL][/B]
Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeFri Oct 26, 2012 12:56 pm by lombom1

» CMModz 6119 Bug RN Mua ohyeah v.v, Bug màu chữ,... Fix các chức năng bị lỗi
Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeFri Oct 26, 2012 12:56 pm by lombom1

Most Viewed Topics
Cách kiếm sách tím dành cho ae chơi mưu!!!
Cách đi Chiến Dịch Mã Đằng tốn ít time nhất
Giải đáp thắc mắc về chuyển sinh tướng
Chia sẻ về UP Tuyệt Ảnh
♥Hạ Nhi♥ ~.... dù không xinh nhưng vẫn đang fấn đấu
Lord Loki vs Ny :"> Mong các ae trong bang chém nhẹ tay nhớ ... Đã up đc ảnh con ny r` =))
Bài Cảm nhận từ khi mới chơi TQTK
Ảnh OFF Tại TPHCM
Anh? 1 tiểu thư tương lai cua? ™¹Bảo¹™
Thơ vui-Củ chuối

Game - Đôi dòng tâm sự!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
SayThuocLao

SayThuocLao

Game - Đôi dòng tâm sự! Empty
Bài gửiTiêu đề: Game - Đôi dòng tâm sự!   Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeThu Jul 21, 2011 1:33 am

Ngày ấy, năm thứ 5 ĐH Mỹ Thuật tình cờ tôi đến với game online. Theo ông anh ra hàng net và thấy ổng chơi nhàn vui mắt. Thử đang ký, chơi và bắt đầu cảm nhận đc hết cái sức hút từ game online. Game đầu tiên tôi đã chơi đó là PTV (Priston Tale Vietnam). Ngày ấy thật sự có những kỷ niệm không thể nào quên trong cuộc sống. Những ngày không ai biết mình còn tồn tại trên đời đó chính là những ngày chơi game. Sáng bình minh lúc 11h30...Ăn uống qua loa rồi nhảy vào hàng net, ngồi cày đến tối ăn qua loa rồi lại cày đến 2-3-4h sáng. hôm sau lại như thế. Một năm sau khi tốt nghiệp ĐH bạn bè ko còn biết mình tồn tại. cuộc sống mà mình vẫn biết đó là ko hay nhưng tại sao ko thể nào kìm chế đc?! Làm sao quên những đêm anh em chia nhau điếu thuốc, chai nước? làm sao quên những ngày chủ hàng net ko còn cho ký sổ nữa để hy sinh cái điện thoại tạm vào cầm đồ cứu anh em ra! làm sao quên đc bao đêm mắt cay xè bước ra khỏi hàng net dù quá mệt mỏi nhưng trên đường về vẫn bàn luận chuyện hôm nay ép xịt cái vũ khí...v..v.. Để kể chi tiết thì thật là khó hết đc tất cả. Nhưng tôi đã mất người yêu cũng vì Game, sự nghiệp chậm mất mấy năm cũng vì game, bỏ đi bao nhiêu mối quan hệ cũng vì game, gián đoạn liên lạc và sau mất quá nhiều thời gian kết nối lại với thế giới cũng vì chính game online. Nói vậy không phải vì game online xấu cướp đi mọi thứ của chúng ta, mà chính bản thân ta quá lạm dụng việc sử dụng nó. Rồi một ngày đẹp trời sau khi trải qua rất nhiều game online ( PTV, VoLam TK, Cửu Long Tranh Bá, Chinh Đồ, PTV2, PTV mạng quốc tế...) Ta chợt nhận ra mình chỉ có 2 bàn tay trắng nếu tiếp tục, nhưng bỏ game lại là vấn đề khó khăn vì thực sự mình là 1 con nghiện. Hạ quyết tâm phải có cả 2 thứ, sự nghiệp và game. Bắt đầu đi làm sau 3 năm ra trường và cũng bằng ấy thời gian bỏ quên xã hội. Ban đầu thực sự là quá nhiều khó khăn trong công việc và tiếp xúc vưởng phòng với khách hàng (mình nghĩ việc này cũng do mình đi tụt lại với mọi thứ đang phát triển), chưa kể khó khăn trong việc ít đc chơi game đi đó là 1 điều đã quá quen trong hơn 3 năm trời. Nhưng bằng sự nỗ lực và khả năng vốn có mình đã vượt qua mọi thứ. Sau gần 8 tháng mình leo lên đc trưởng phòng 1 công ty Đồ Họa có tiếng ở HN. khi làm quản lý rồi việc chơi game lại đc kết nối lại vì lúc ấy ta làm việc bằng đầu óc và chỉ đạo nên có nhiều time hơn.....
Bây giờ khi bước sang tuổi 31, vừa làm bố trẻ con đc hơn 20 ngày. Mình thực sự đã là 1 ng đàn ông trưởng thành và có lẽ là thành đạt nữa. Hiện mình có 1 công ty riêng về Đồ Họa ( dohoavietnam.com.vn - các bạn tham khảo) dù công ty ko lớn nhưng đã giúp mình có mọi thứ. Mình vẫn chơi game, nhưng chơi theo kiểu khác xưa rất nhiều. Thực sự bây giờ mình chơi 1 cách rất thoải mái. Và đây là diều mình muốn chia sẻ - HÃY CHƠI GAME BẰNG SỰ THOẢI MÁI NHẤT. cái thoải mái ở đây là sự giải trí, sự đàng hoàng, không ảnh hưởng đến ai, đến sự nghiệp và gia đình... Trên đây ko dám khuyên bảo ai hết, hoặc nếu ai đó nghĩ là 1 lời khuyên thì cũng không sao (nếu ko tự ái). Mình thấy anh em trong bang vui vẻ và khá đoàn kết nên tâm sự đôi điều và cũng là chia sẻ với anh em. Chúc các bạn LUÔN LÀM CHỦ ĐC CUỘC CHƠI. Chúc anh em đoàn kết hơn nữa để luôn có time vui vẻ nhất mỗi khi online để hiệu quả hơn khi làm việc.

Viết tranh thủ trong lúc chờ con ngủ dậy ( chờ đến giờ ăn đánh thức 2me con nhà nó mà) Smile Smile Smile

Game - Đôi dòng tâm sự! Tamquoctruyenky_2177c48bfebc1adff5c18e502006ec99
http://dohoavietnam.com.vn
LinhVuong

LinhVuong

Bài gửiTiêu đề: Re: Game - Đôi dòng tâm sự!   Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeMon Jul 25, 2011 7:04 pm

Cảm ơn a kiên đã cho ae trong bang những dòng tâm sự hết sức tâm huyết.E Linh Vương Smile !!! chưa tiếp xúc với a đc e rất tiếc, muốn lên HN gặp ae mà do công việc gia đình,hix nhưng yên tâm có sđt a rồi tết về e sẽ qua. Đọc những dòng a viết thực sự làm e nhớ lại mình của 2 năm trước.Cảm ơn a rất nhiều !!! e cũng đã từng trải qua những giai đoạn đó và cũng tự mình đứng dậy rồi đi làm và cũng tự quyết định vào SG học tập để sau này có cuộc sống tốt hơn.E nghĩ game là nơi kết nối bạn bè rất tốt TQTK ko phải là game cầy cuốc rất phù hợp với những ai ko có nhiều time.Nhưng game vẫn cho ta sự thoải mái và niềm vui của tình ae và tình đồng đội đúng ko a.E sinh năm 89 rất mong sau này ae mình sẽ sớm đc gặp nhau. Linh Vương Thân !!!
SayThuocLao

SayThuocLao

Bài gửiTiêu đề: Re: Game - Đôi dòng tâm sự!   Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeMon Jul 25, 2011 7:35 pm

ok. Mình đánh giá cao những ng biết chơi rồi biết làm việc. Ghét dân biết làm việc àm ko biết chơi. Rất vui nếu đc đón tiếp chú vào 1 ngày nào đó. Với mình mọi mối quan hệ đều rất quý và luôn chân thành.
http://dohoavietnam.com.vn
AdolfHitler

Bài gửiTiêu đề: Game - Đôi dòng tâm sự!   Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeSat Jul 30, 2011 5:06 pm

nói chuyện cứ như film xi-nê !!!
chieunhan2408

Bài gửiTiêu đề: GOOD   Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitimeSun Jul 31, 2011 11:44 pm

Embarassed cheers
TÁN THÀNH ANH RẤT NHIỀU...MAX DÙ K GẶP MẶT THẤY ANH GHI NHỮNG DÒNG NHƯ VẬY,E RẤT HỌC HỎI..EM K BAO GIỜ CHƠI ONLINE...NÓI THẲNG RA LÀ VẬY..NHƯNG VÌ TỪ NHỎ ĐAM MÊ TAM QUỐC CHÍ...NÊN KHI THẤY BẠN RA DÒNG GAME NÀY...E RẤT HÀO HỨNG CHƠI...RỒI PHÁT HIỆN RẤT NẢN...CŨNG CÓ NGHE LÀ CHƠI ONLINE PHẢI TỐN TIỀN ĐẦU TƯ...THẤY TỤI NÓ MẠNH...OÁNH HOÀI CŨNG BÙN LĂM,MÚN BỎ NHƯNG VẪN QUYẾT TÂM CHƠI,MAX DÙ K BỎ XU NÀO(K PHẢI VÌ SỢ TỐN TIỀN,NHƯNG CẢM THẤ K ĐÁNG)VÀ GIỜ EM CHƠI RẤT VUI...DÙ K BẰNG AI..NHƯNG CŨNG DỮ Ở KHU VỰC(NỔ LỰC CÀY)..TÊN P LES OÁNH K LẠI MÀ.....HAHAHA
MAX DÙ EM K CHƠI BẰNG AI,NHƯNG E CÓ THỂ GẶP NHỮNG NG BẠN CŨNG OKI,PHONG LES NÈ,TAMA NÈ.....SẼ NẾU VUI GẶP ĐC NHƯNG NG KHÁC...
CHƠI RẤT THOẢI MÁI........... Basketball
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Game - Đôi dòng tâm sự!   Game - Đôi dòng tâm sự! Icon_minitime

Game - Đôi dòng tâm sự!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Auto Hack Tiền Đỉnh Chinh Đồ 2 ( hót ) Hôm nay chúng tôi sẽ đưa ra 1 loại Auto cực hót cho các game thủ ( 28/6/2012 ) Như các bạn đã biết , game Chinh Đồ 2 là 1 game hót nhưng chúng ta phải cần tiền Đỉnh - Ngân lượng để chơi game Chúng tôi sẽ cho ra đời A
» Auto Hack Tiền Đỉnh Chinh Đồ 2 ( hót ) .(Hot nhat 7/2012 ) Hôm nay chúng tôi sẽ đưa ra 1 loại Auto cực hót cho các game thủ ( 28/6/2012 ) Như các bạn đã biết , game Chinh Đồ 2 là 1 game hót nhưng chúng ta phải cần tiền Đỉnh - Ngân lượng để chơi game Chúng
» Auto Hack Tiền Đỉnh Chinh Đồ 2 ( hót ) .(Hot nhat 7/2012 ) Hôm nay chúng tôi sẽ đưa ra 1 loại Auto cực hót cho các game thủ ( 28/6/2012 ) Như các bạn đã biết , game Chinh Đồ 2 là 1 game hót nhưng chúng ta phải cần tiền Đỉnh - Ngân lượng để chơi game Chúng